December 07, 2021
11 11 11 AM
OnePlus 6 และ 6T เตรียมรับอัปเดตใหม่แม้เปิดตัวมาแล้วกว่า 3 ปี
เกมใหม่ในโลก Sonic the Hedgehog ในชื่อ Frontiers อาจเปิดตัวเร็ว ๆ นี้
รวมรายชื่อแบรนด์สมาร์ตโฟนที่จะใช้ชิป Snapdragon 8 Gen 1
กองทัพสหรัฐฯ เข้ามามีบทบาทในการต่อกรกับการโจมตีทางไซเบอร์
Oculus Quest จะปรับโฉมใหม่เป็น Meta Quest
ขวัญชัย เพลย์ออฟหลุมเดียวจบ แชมป์วันเดย์ทัวร์ สนามวอเตอร์ฟอร์ดฯ – ข่าวกีฬา
กสทช. ร่วมกับ Huawei จัดงาน ‘Giga Thailand Broadband Forum’
รวมความคิดเห็นทั้งไทยและต่างประเทศ หลังจากดาบพิฆาตอสูรย่านเริงรมย์ฉายตอนแรก
27 ปี PlayStation 1 ความทรงจำวันวานที่หลายคนยังคิดถึง
Uncharted: Legacy of Thieves Collection จะไม่มีระบบการเล่น Multiplayer
ประกาศรอบฝึกซ้อมอย่างเป็นทางการและรอบคัดเลือก SINGHA-SAT Chiangrai Championship 2021 – ข่าวกีฬา
Xbox ชม The Legend of Zelda: Breath of the Wild ว่าเล่นแล้วรู้สึกเหมือนอยู่บ้าน
บอสใหญ่ Marvel Studios ยืนยัน Charlie Cox จะมารับบท Daredevil อีกครั้ง ใน MCU
Mercedes-Benz เปิดตัว The new EQS ที่งาน Motor Expo 2021
รองประธาน PlayStation ถูกไล่ออก หลังจากถูกจับได้ว่านัดซื้อบริการเด็กชายอายุ 15 ปี
เจ้าของแอปเตรียมเฮ Apple จะเลิกหักเงินค่าบริการใน App Store
Bitcoin และเหรียญทางเลือกเริ่มฟื้นตัวในวันอาทิตย์หลังร่วงหนักในวันเสาร์
Clearview AI จะได้รับสิทธิบัตรเทคโนโลยี AI จดจำใบหน้าในสหรัฐฯ
21 ปี ShowNoLimit 21 Years Innovations
‘ ttb business one ’ โมบายแอปพลิเคชัน ระดับมืออาชีพสำหรับเอสเอ็มอีโดยเฉพาะ
Latest Post
OnePlus 6 และ 6T เตรียมรับอัปเดตใหม่แม้เปิดตัวมาแล้วกว่า 3 ปี เกมใหม่ในโลก Sonic the Hedgehog ในชื่อ Frontiers อาจเปิดตัวเร็ว ๆ นี้ รวมรายชื่อแบรนด์สมาร์ตโฟนที่จะใช้ชิป Snapdragon 8 Gen 1 กองทัพสหรัฐฯ เข้ามามีบทบาทในการต่อกรกับการโจมตีทางไซเบอร์ Oculus Quest จะปรับโฉมใหม่เป็น Meta Quest ขวัญชัย เพลย์ออฟหลุมเดียวจบ แชมป์วันเดย์ทัวร์ สนามวอเตอร์ฟอร์ดฯ – ข่าวกีฬา กสทช. ร่วมกับ Huawei จัดงาน ‘Giga Thailand Broadband Forum’ รวมความคิดเห็นทั้งไทยและต่างประเทศ หลังจากดาบพิฆาตอสูรย่านเริงรมย์ฉายตอนแรก 27 ปี PlayStation 1 ความทรงจำวันวานที่หลายคนยังคิดถึง Uncharted: Legacy of Thieves Collection จะไม่มีระบบการเล่น Multiplayer ประกาศรอบฝึกซ้อมอย่างเป็นทางการและรอบคัดเลือก SINGHA-SAT Chiangrai Championship 2021 – ข่าวกีฬา Xbox ชม The Legend of Zelda: Breath of the Wild ว่าเล่นแล้วรู้สึกเหมือนอยู่บ้าน บอสใหญ่ Marvel Studios ยืนยัน Charlie Cox จะมารับบท Daredevil อีกครั้ง ใน MCU Mercedes-Benz เปิดตัว The new EQS ที่งาน Motor Expo 2021 รองประธาน PlayStation ถูกไล่ออก หลังจากถูกจับได้ว่านัดซื้อบริการเด็กชายอายุ 15 ปี เจ้าของแอปเตรียมเฮ Apple จะเลิกหักเงินค่าบริการใน App Store Bitcoin และเหรียญทางเลือกเริ่มฟื้นตัวในวันอาทิตย์หลังร่วงหนักในวันเสาร์ Clearview AI จะได้รับสิทธิบัตรเทคโนโลยี AI จดจำใบหน้าในสหรัฐฯ 21 ปี ShowNoLimit 21 Years Innovations ‘ ttb business one ’ โมบายแอปพลิเคชัน ระดับมืออาชีพสำหรับเอสเอ็มอีโดยเฉพาะ

ผลแข่งขันศึกพีพีทีวี ชายหาด เอสโคล่า ชิงแชมป์เอเชีย : วันที่ 1 – ข่าวกีฬา

การแข่งขัน “พีพีทีวี วอลเลย์บอลชายหาด “เอสโคล่า” ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2021″ ณ หาดบางเทา หน้าโรงแรมอังสนา ลากูนา จ.ภูเก็ต วันที่ 23 พฤศจิกายน 2564 เป็นการแข่งขันในวันแรก มีผลการแข่งขันดังนี้ ประเภททีมชาย กลุ่ม เอ บัลลือ นาคประคอง / สุรินทร์ จงกลาง (ไทย 1) ชนะ เชคาร์ซาราเรอี ซินา โชคาติ / มอตาบา อาโร (อิหร่าน 3) 2-0 เซต 21-16, 21-17 กลุ่ม บี เชริฟ ซัมบา / อาห์เหม็ด แยนโก (กาตาร์ 1) ชนะ ปรวิทย์ เตาวะโต / พิพักษ์ ทิพย์จันทร์ …

การแข่งขัน “พีพีทีวี วอลเลย์บอลชายหาด “เอสโคล่า” ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2021″ ณ หาดบางเทา หน้าโรงแรมอังสนา ลากูนา จ.ภูเก็ต วันที่ 23 พฤศจิกายน 2564 เป็นการแข่งขันในวันแรก มีผลการแข่งขันดังนี้

ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ

บัลลือ นาคประคอง / สุรินทร์ จงกลาง (ไทย 1) ชนะ เชคาร์ซาราเรอี ซินา โชคาติ / มอตาบา อาโร (อิหร่าน 3) 2-0 เซต 21-16, 21-17

กลุ่ม บี

เชริฟ ซัมบา / อาห์เหม็ด แยนโก (กาตาร์ 1) ชนะ ปรวิทย์ เตาวะโต / พิพักษ์ ทิพย์จันทร์ (ไทย 4) 2-0 เซต 21-15, 21-19 

กลุ่ม ซี

คริสโตเฟอร์ แม็คฮิวจ์ / พอล เบอร์เน็ต (ออสเตรเลีย 1) ชนะ จูด การ์เซีย / แอนโธนี เลมูเอล จูเนียร์ อาร์บัสโต (ฟิลิปปินส์ 1) 2-0 เซต 21-14, 21-13

กลุ่ม ดี

ฮาเซกาวะ โยชิอูมิ / สึจิยะ ทาคาชิ (ญี่ปุ่น 1) ชนะ อินดิกา คันคานี / ซาดูน อันดิบูดูจ (ศรีลังกา 1) 2-0 เซต 21-17, 21-17

กลุ่ม อี

เจมส์ ทัคเคน / ไอแซค คาร์ราเกอร์ (ออสเตรเลีย 3) ชนะ ทากาฮาชิ ทาคุมิ / มุราคามิ ฮิโตชิ (ญี่ปุ่น 2) 2-1 เซต 17-21, 21-19, 15-13

ประเภททีมหญิง รอบเช้า
กลุ่ม เอ

วรภัสสร รดารงค์ / ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี (ไทย 1) ชนะ มาเดเกดารา บันดารา / ฮาชินี มานิส (ศรีลังกา 2) 2-0 เซต 21-15, 21-9

ฟีบี เบลล์ / จอร์เจีย จอห์นสัน (ออสเตรเลีย 1) ชนะ ฟลอเรเมล โรดริเกวซ / เกเนซา เจน เอสลาปอร์ (ฟิลิปปินส์ 2) 2-1 เซต 20-22, 21-10, 15-11

กลุ่ม บี

อิชิอิ มิกิ / มิโซเอะ ซายากะ (ญี่ปุ่น 1) ชนะ อลิเซีย แทน ไคหยุน / เซซิเลีย โซะ ฮุ่ยชิน (สิงคโปร์ 2) 2-0 เซต 21-5, 21-8

รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ / ชรันรัตน์วดี พัชรมัยนฤภร (ไทย 3) ชนะ ลอรา คาบูลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน 2) 2-0 เซต 21-8, 21-16

กลุ่ม ซี

ฮาเซกาวะ อากิโกะ / ซากางูจิ ยูริกะ (ญี่ปุ่น 2) ชนะ นีร์มานี จายาวาร์ดานา / ดีนชา จายามาฮา (ศรีลังกา 1) 2-0 เซต 21-11, 21-9

อลิซ เซมันน์ / ชอนนา พอลลีย์ (นิวซีแลนด์) ชนะ อภิญญา แสงแพง / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 4) 2-0 เซต 21-19, 21-17

กลุ่ม ดี

ชิบะ อาซามิ / นิชิโบริ ทาเคมิ (ญี่ปุ่น 3) ชนะ อาลิชา สตีเฟนส์ / ยานา มิลูติโนวิช (ออสเตรเลีย 3) 2-0 เซต 21-19, 21-17

ประเภททีมหญิง รอบบ่าย
กลุ่ม เอ

วรภัสสร รดารงค์ / ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี (ไทย 1) ชนะ ฟลอเรเมล โรดริเกวซ / เกเนซา เจน เอสลาปอร์ (ฟิลิปปินส์ 2) 2-0 เซต 21-16, 24-22

อลินา ราเชนโก / อนาสตาสสิยา อูโคโลวา (คาซัคสถาน 1) ชนะ มาเดเกดารา บันดารา / ฮาชินี มานิส (ศรีลังกา 2) 2-0 เซต 21-18, 21-15

กลุ่ม บี

จัสมิน เฟลมิง / สเตฟานี เฟเจส (ออสเตรเลีย 2) ชนะ อลิเซีย แทน ไคหยุน / เซซิเลีย โซะ ฮุ่ยชิน (สิงคโปร์ 2) 2-0 เซต 21-8, 21-14

อิชิอิ มิกิ / มิโซเอะ ซายากะ (ญี่ปุ่น 1) ชนะ ลอรา คาบูลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน 2) 2-0 เซต 21-14, 21-10

กลุ่ม ซี

เอลิซา ชอง ฮุยฮุย / โคลอี โก๊ะ เซ่หนิง (สิงคโปร์ 1) ชนะ นีร์มานี จายาวาร์ดานา / ดีนชา จายามาฮา (ศรีลังกา 1) 2-1 เซต 18-21, 21-15, 15-11

ฮาเซกาวะ อากิโกะ / ซากางูจิ ยูริกะ (ญี่ปุ่น 2) ชนะ อภิญญา แสงแพง / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 4) 2-0 เซต 21-12, 21-13

กลุ่ม ดี

ธาราวดี นาราพรลภัส / วรพีรชยากร ก้องภพศรุตาวดี (ไทย 2) ชนะ อาลิชา สตีเฟนส์ / ยานา มิลูติโนวิช (ออสเตรเลีย 3) 2-0 เซต 21-18, 21-11

โปรแกรมนัดต่อไป

วันที่ 24 พฤศจิกายน 2564

ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ

14.00 น. บัลลือ นาคประคอง / สุรินทร์ จงกลาง (ไทย 1) พบ นูร์ดอส อัลดาช / อาร์เต็ม เปโตรรอสซิยัสต์ส (คาซัคสถาน 3)

กลุ่ม บี

14.00 น. เชริฟ ซัมบา / อาห์เหม็ด แยนโก (กาตาร์ 1) พบ อเล็กซี ซิโดเรนโก / คิริล กูริน (คาซัคสถาน 2) (pptvhd36.com ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม ซี

14.00 น. คริสโตเฟอร์ แม็คฮิวจ์ / พอล เบอร์เน็ต (ออสเตรเลีย 1) พบ คิงสลีย์ เทย์ จี้เหา / เมลวิน โก๊ะ เถิงกวน (สิงคโปร์)

กลุ่ม ดี

14.00 น. ฮาเซกาวะ โยชิอูมิ / สึจิยะ ทาคาชิ (ญี่ปุ่น 1) พบ ดิมิทรี ยาคอฟเลฟ / เซอร์กี โบกาตู (คาซัคสถาน 1)

กลุ่ม อี
15.00 น. ทากาฮาชิ ทาคุมิ / มุราคามิ ฮิโตชิ (ญี่ปุ่น 2) พบ กิตติ ดวงจินดา / ภานุพงค์ ถานัน (ไทย 3) (PPTV ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม เอฟ

15.00 น. แม็กซิมิเลียน เกเรอร์ / มาร์ค นิโคไลดิส (ออสเตรเลีย 2) พบ บาห์มัน ซาเลมี / อาโบลฮัสซัน คากิซอเดห์ (อิหร่าน 2)

กลุ่ม จี

15.00 น. อาโบลฮาเหม็ด มีร์ซาอาลี / อาลีเรซา อาฮาจานี (อิหร่าน 1) พบ ณรงค์เดช กางกรณ์ / ดุลวินิจ แก้วใส (ไทย 2)

กลุ่ม เอช

15.00 น. มาห์มูด อาห์เหม็ด / ไซเฟ็ดดิน เอล มาจีด (กาตาร์ 2) พบ อิเคดะ จุมเปย์ / ชิราโทริ คาสึฮิโระ (ญี่ปุ่น 3)

ประเภททีมหญิง รอบเช้า
กลุ่ม เอ

08.00 น. ฟีบี เบลล์ / จอร์เจีย จอห์นสัน (ออสเตรเลีย 1) พบ อลินา ราเชนโก / อนาสตาสสิยา อูโคโลวา (คาซัคสถาน 1)

08.00 น. ฟลอเรเมล โรดริเกวซ / เกเนซา เจน เอสลาปอร์ (ฟิลิปปินส์ 2) พบ มาเดเกดารา บันดารา / ฮาชินี มานิส (ศรีลังกา 2)

กลุ่ม บี

08.00 น. รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ / ชรันรัตน์วดี พัชรมัยนฤภร (ไทย 3) พบ จัสมิน เฟลมิง / สเตฟานี เฟเจส (ออสเตรเลีย 2)

08.00 น. ลอรา คาบูลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน 2) พบ อลิเซีย แทน ไคหยุน / เซซิเลีย โซะ ฮุ่ยชิน (สิงคโปร์ 2)

กลุ่ม ซี

08.50 น. อลิซ เซมันน์ / ชอนนา พอลลีย์ (นิวซีแลนด์) พบ เอลิซา ชอง ฮุยฮุย / โคลอี โก๊ะ เซ่หนิง (สิงคโปร์ 1)

08.50 น. อภิญญา แสงแพง / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 4) พบ นีร์มานี จายาวาร์ดานา / ดีนชา จายามาฮา (ศรีลังกา 1)

กลุ่ม ดี

08.50 น. ชิบะ อาซามิ / นิชิโบริ ทาเคมิ (ญี่ปุ่น 3) พบ เชร์รี แอนน์ รอนดินา / เบร์นาเด็ธ พอนส์ (ฟิลิปปินส์ 1)

ประเภททีมหญิง รอบบ่าย
กลุ่ม เอ

16.00 น. วรภัสสร รดารงค์ / ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี (ไทย 1) พบ อลินา ราเชนโก / อนาสตาสสิยา อูโคโลวา (คาซัคสถาน 1) (PPTV ถ่ายทอดสด)

16.00 น. ฟีบี เบลล์ / จอร์เจีย จอห์นสัน (ออสเตรเลีย 1) พบ มาเดเกดารา บันดารา / ฮาชินี มานิส (ศรีลังกา 2)

กลุ่ม บี

16.00 น. อิชิอิ มิกิ / มิโซเอะ ซายากะ (ญี่ปุ่น 1) พบ จัสมิน เฟลมิง / สเตฟานี เฟเจส (ออสเตรเลีย 2)

กลุ่ม ซี

16.00 น. ฮาเซกาวะ อากิโกะ / ซากางูจิ ยูริกะ (ญี่ปุ่น 2) พบ เอลิซา ชอง ฮุยฮุย / โคลอี โก๊ะ เซ่หนิง (สิงคโปร์ 1)

กลุ่ม บี

17.00 น. รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ / ชรันรัตน์วดี พัชรมัยนฤภร (ไทย 3) พบ อลิเซีย แทน ไคหยุน / เซซิเลีย โซะ ฮุ่ยชิน (สิงคโปร์ 2) (pptvhd36.com ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม ซี

17.00 น. อลิซ เซมันน์ / ชอนนา พอลลีย์ (นิวซีแลนด์) พบ นีร์มานี จายาวาร์ดานา / ดีนชา จายามาฮา (ศรีลังกา 1)

กลุ่ม ดี

17.00 น. ธาราวดี นาราพรลภัส / วรพีรชยากร ก้องภพศรุตาวดี (ไทย 2) พบ เชร์รี แอนน์ รอนดินา / เบร์นาเด็ธ พอนส์ (ฟิลิปปินส์ 1)

ข้อมูลจาก : สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย : http://volleyball.or.th/

Link : Read More
Tags : #กีฬา #ข่าวกีฬา

Leave a Reply

Drived by WordPress

Links : | |

All rights reserved © Social Multiculious Forum Live News Theme by Seos Themes

Social Multiculious Forum View Stats