ประกาศชื่อนักตบยุวชนชายยู 18 ผ่านคัดตัวรอบแรกเตรียมศึกเอเชีย – ข่าวกีฬา

ประกาศชื่อนักตบยุวชนชายยู 18 ผ่านคัดตัวรอบแรกเตรียมศึกเอเชีย – ข่าวกีฬา

สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทยประกาศรายชื่อนักกีฬาวอลเลย์บอลชาย อายุต่ำกว่า 18 ปีที่ผ่านการคัดเลือกรอบแรก จำนวน 36 คน จากใบสมัครที่ส่งเข้ามา 111 คน โดยมีรายชื่อดังนี้  เซตเตอร์ ทีปกร วีระวงศ์ : โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (177) มงคลชัย  สุดน้อย : โรงเรียนพล (189) อนุพงศ์  จันทร์ทรัพย์ : โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี (176) ขจรศักดิ์  พูลศิลป์ : โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (172) นฤนาท  เปรมฤดีชัยศักดิ์ : นฤนาท  เปรมฤดีชัยศักดิ์ (178) หัวเสา  อนันดา กลิ่นหอม : โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม (192) สัมพันธ์ เหล็กไหล : โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด (194) กิตติพงศ์ จ๋ายเจริญ : โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม (190) …

สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทยประกาศรายชื่อนักกีฬาวอลเลย์บอลชาย อายุต่ำกว่า 18 ปีที่ผ่านการคัดเลือกรอบแรก จำนวน 36 คน จากใบสมัครที่ส่งเข้ามา 111 คน โดยมีรายชื่อดังนี้ 

เซตเตอร์

ทีปกร วีระวงศ์ : โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (177)

มงคลชัย  สุดน้อย : โรงเรียนพล (189)

อนุพงศ์  จันทร์ทรัพย์ : โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี (176)

ขจรศักดิ์  พูลศิลป์ : โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (172)

นฤนาท  เปรมฤดีชัยศักดิ์ : นฤนาท  เปรมฤดีชัยศักดิ์ (178)

หัวเสา 

อนันดา กลิ่นหอม : โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม (192)

สัมพันธ์ เหล็กไหล : โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด (194)

กิตติพงศ์ จ๋ายเจริญ : โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม (190)

เฉลิมเดช บุญรอด : โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (186)

ธนัญกรณ์  เกษมสิทธิ์วสุ : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 (183)

สรชัช โฉมเฉลา : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 (188)

ชัชนรินทร์ พจมีศักดิ์ : โรงเรียนวาปีปทุม (188)

จิรายุ นาชัยยา : โรงเรียนวาปีปทุม (185)

อภิสิทธิ์  ว่ามา : โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (177)

วชิรวิทย์  เสนคราม : โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี (180)

บีหลัง

คริสโตเฟอร์ อาลิ อุปคำ : โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (197)

เกียรติภูมิ รามสิน : โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม (195)

เทพทัพ อรรถสาร : โรงเรียนสันติสุข (189)

ณัฐดนัย ไม้งาม : โรงเรียนกีฬา อบจ. ร้อยเอ็ด (188)

จิราคม ทองเกิน : โรงเรียน อบจ. เลย 1 (180)

พีรนัย เทพโสดา : โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (183)

ตัวรับอิสระ 

สุรเดช ปัญญา : โรงเรียนวาปีปทุม (165)

สมคิด อินทร์พิมพ์ : โรงเรียนเมืองพลวิทยาคม (165)

คฑาวุธ สอนสกุล : โรงเรียนชุมแพศึกษา (176)

คฑาวุธ ทัพพรมราช : โรงเรียนเพชรวิทยาคาร (169)

กฤษณะ ชัยสงค์ : โรงเรียนเทศบาลบ้านสามเหลี่ยม (175)

บอลสั้น 

ธีรพัฒน์ นาคจันทร์ : โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (184)

อธินันท์  จันทร์กระจ่าง : โรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) (190)

กิตตินันท์  ผลพิกุล : โรงเรียนเพชรวิทยาคาร (190)

จักรินทร์  จันทุมมา : โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (187)

จักรกฤษณ์  มูลเต็ก : โรงเรียนเมืองพลวิทยา (190)

ลลิตภัทร  ทับทิมทอง : โรงเรียนชุมแพศึกษา (191)

ทักษิณ  สะตะ : โรงเรียนเทศบาลบ้านสามเหลี่ยม (187)

อิทธินนท์  มั่งมา : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 (185)

ธนพล  บุญนอก : โรงเรียนกีฬาเทศบาลนครแม่สอด (188)

ระพีพัฒน์  มาลา : โรงเรียนวาปีปทุม (187)

สำหรับการคัดเลือกรอบ 2 ซึ่งเป็นการทดสอบความสามารถทางด้านทักษะการเล่นกีฬาวอลเลย์บอลในวันที่ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2565 เวลา 09:30 – 16:00 น. ณ อาคารกีฬาอเนกประสงค์ โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี โดยสมาคมจะประกาศรายผู้ที่ผ่านการคัดเลือกรอบสองต่อไป 

สำหรับการแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชนชาย อายุต่ำกว่า 18 ปี ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 14  จะแข่งขันที่เมืองเอสฟาฮาน ประเทศอิหร่าน ระหว่างวันที่ 15-22 สิงหาคม 2565 

ข้อมูลจาก : สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย : http://volleyball.or.th/

Link : Read More

Tags : #กีฬา #ข่าวกีฬา

Leave a Reply

Evil West เตรียมวางจำหน่าย 20 ก.ย. นี้ Previous post Evil West เตรียมวางจำหน่าย 20 ก.ย. นี้
102 year old Dunkirk veteran fell victim to cruel conman who raided his life savings Next post 102 year old Dunkirk veteran fell victim to cruel conman who raided his life savings
Social Multiculious Forum View Stats